[RECAP HSU’S CAREER FESTIVAL 2024] HSUers TỰ TIN NẮM BẮT HƠN 1000 CƠ HỘI VIỆC LÀM TRONG NƯỚC VÀ QUỐC TẾ
09/06/2024
Với định hướng trở thành trường đại học đạt chuẩn quốc tế, là bệ phóng để các bạn sinh viên khai phá năng lực và đạt được mục tiêu công việc, Trường Đại học Hoa Sen tổ chức Ngày hội việc làm HSU’s Career Festival 2024 thu hút đông đảo các bạn sinh viên và các tập đoàn, doanh nghiệp hàng đầu trong nước và quốc tế.
Tại ngày hội, các bạn có cơ hội được gặp gỡ và phỏng vấn trực tiếp với hơn 20 doanh nghiệp như Saigon Coop, Concentrix Services, SAE-A Việt Nam, BenThanh Tourist, VinFast, Ngân hàng Woori Việt Nam… Chứng kiến Lễ ký hợp tác hơn 10 doanh nghiệp uy tín. Đặc biệt lắng nghe những chia sẻ thực tế thú vị về góc nhìn đa chiều của Gen Z chốn công sở đến từ các chuyên gia.
Cũng trong hôm nay, nhiều doanh nghiệp dành lời khen đến các bạn sinh viên, cựu sinh viên HSU: “Tôi chỉ nói một ví dụ đơn giản. Tại Công ty Du lịch Bến Thành có những vị trí then chốt mà cựu sinh viên đang đảm nhận như GĐ Nhân sự, GĐ Trung tâm Sự kiện, PGĐ Trung tâm Khách lẻ và nhiều vị trí quan trọng khác. Thời gian tới đây, những bạn sinh viên đang thực tập cũng sẽ trở thành nhân viên của Bến Thành.” – Ông Nguyễn Ngọc Hoài Nguyên, Tổng Giám đốc Công ty Du lịch Bến Thành chia sẻ.
Ông Lê Thái Huy – Giám đốc Trung tâm Truyền thông và Trải nghiệm – Việc làm sinh viên trao những món quà tri ân đến các quý Đối tác và Doanh nghiệp.PGS.TS Võ Thị Ngọc Thúy – Hiệu trưởng Trường Đại học Hoa Sen và Ông Lê Thái Huy – Giám đốc Trung tâm Truyền thông và Trải nghiệm – Việc làm sinh viên trao những món quà tri ân đến các quý Đối tác và Doanh nghiệp.PGS.TS Võ Thị Ngọc Thúy – Hiệu trưởng Trường Đại học Hoa Sen phát biểu khai mạc tại Ngày hội việc làm HSU’s Career Festival 2024Nghệ sĩ Tiến Luật – Co-Founder Công ty TNHH Teennie Group và Ông Phạm Phú Sang – Giám đốc điều hành Công ty TNHH ESUWORKS tham gia Ký kết hợp tác cùng HSU và chia sẻ tại Tọa đàm “Gen Z – Không ngại chông gai, vươn mình ra biển lớn”.Ông Nguyễn Ngọc Hoài Nguyên – Tổng Giám đốc Công ty Du lịch Bến Thành chia sẻ tại Ngày hội việc làm HSU’s Career Festival 2024.Ông Lê Thái Huy – Giám đốc Trung tâm Truyền thông và Trải nghiệm – Việc làm sinh viên và Ông Nguyễn Phi Long – Phó Giám đốc Trung tâm Truyền thông và Trải nghiệm – Việc làm sinh viên trao những món quà tri ân đến các quý Đối tác và Doanh nghiệp.PGS.TS Võ Thị Ngọc Thúy – Hiệu trưởng Trường Đại học Hoa Sen và Ông Lê Thái Huy – Giám đốc Trung tâm Truyền thông và Trải nghiệm – Việc làm sinh viên trao những món quà tri ân đến các quý Đối tác và Doanh nghiệp.Tọa đàm “Gen Z – Không ngại chông gai, vươn mình ra biển lớn” mang đến những góc nhìn đa chiều về thế hệ Gen Z chốn công sở nói riêng và đời sống hiện nay nói chung. Từ đó, trang bị những kỹ năng để các bạn sẵn sàng bước vào hành trình chọn ngành nghề phù hợp với năng lực bản thân, hội nhập toàn cầu.