Hội thảo hòa nhạc: “Bảo tàng Guimet đến Việt Nam”
Trung tâm Đào tạo xin giới thiệu chương trình hòa nhạc
“Bảo tàng GUIMET đến Việt Nam”
- Gặp gỡ và trò chuyện với ông Hubert Laot, giám đốc thính phòng của Viện Bảo tàng Guimet, một trong những viện bảo tàng nghệ thuật danh giá nhất Paris, Pháp.
- Nghệ sĩ Hương Thanh, Jason Carter, các nghệ nhân của thủ đô Hà Nội với các tiết mục âm nhạc cổ truyền Việt Nam được thể hiện đương đại, độc đáo và đặc sắc.
Đôi nét về các nghệ sĩ:
HƯƠNG THANH – JASON CARTER Duo:
Ca sỹ Hương Thanh đã được biết đến với sự hợp tác của cô và nhạc sỹ ghi-ta jazz Nguyên Lê và đã cho ra đời những tác phẩm tuyệt vời về dân ca Việt Nam hoà âm theo nhạc jazz. Cuộc gặp gỡ giữa cô với anh nhạc sỹ người Anh Jason Carter, nỗi tiếng về phong cách “nối nhịp cầu” giữa những dòng nhạc khác nhau với cây đàn ghi-ta/thụ cầm mà anh đã sáng tạo ra, đã lập nên nhóm duo tuyệt vời nầy. Hỗn hợp giữa âm nhạc cổ truyền hay dân gian Việt Nam với âm nhạc các nước Anh, Phần Lan, hay những sáng tác mới là tâm hồn chương trình của nhóm nầy.
Vẻ đẹp nên thơ của những bài hát, vẻ đẹp trình diễn của tiếng hát và tiếng đàn sẽ đưa chúng ta đến chân trời Á Đông và Bắc Âu để khám phá văn hoá ngàn năm của những đất nước này.
Khán phòng giới hạn nên vui lòng đăng ký sớm.
>> Tham khảo thêm thông tin về các nghệ sĩ tại đây