Đặc biệt, lần đầu tiên tại Lễ tốt nghiệp của một trường đại học, các bạn Thủ khoa đã bước đi những bước “Final Walk” để cất lên “Final Talk” trên chính “sàn diễn” của cuộc đời mình. Đây là khoảnh khắc được chờ đợi trong cuộc đời mỗi người, chứa đựng cả sự chín muồi trong cảm xúc và suy nghĩ và cả sự bồi hồi, hứng khởi. Đó cũng là khoảnh khắc của sự chuyển giao – giữa hiện tại và tương lai, giữa một cô, cậu sinh viên để trở thành một người trưởng thành, một tài năng của xã hội.